Thể thao

08:26 14/10/2019
Các tay vợt Việt Nam đã có ngày thi đấu thành công ở vòng loại Giải quần vợt Vô địch U14 châu Á – Nhóm A (ATF 14 & Under Junior series Da Nang Cup 2019 Grade A) khi tất cả đều giành quyền thi đấu vào vòng chính.
Cac tay vot Viet Nam toan thang o vong loai giai Vo dich U14 chau A – Nhom A hinh anh
Tay vợt Đặng Trần Quốc Thái
Ngày 13/10, Giải quần vợt Vô địch U14 châu Á – Nhóm A (ATF 14 & Under Junior series Da Nang Cup 2019 Grade A) đã diễn ra các trận đấu ở vòng loại. Ở ngày thi đấu này, tay vợt Phan Thị Hồng Cẩm (Hưng Thịnh TPHCM) giành chiến thắng 6-2, 4-6, 6-0 trước hạt giống số 7 của vòng loại là Sophia Grace Yeoh (Malaysia). Trong khi đó, Võ Tuấn Đạt (Hưng Thịnh TPHCM) thắng hạt giống số 5 Mathias Grunberger (Thụy Điển) với tỉ số cách biệt 6-1, 6-0. Cuộc chạm trán còn lại giữa Nguyễn Ngọc Huy (Hưng Thịnh TPHCM) và hạt giống số 4 người Iran là Amirhosein Kepadkho (Iran), phần thắng 6-3, 6-2 đã nghiêng về phía tay vợt trẻ của Việt Nam.
Cac tay vot Viet Nam toan thang o vong loai giai Vo dich U14 chau A – Nhom A hinh anh 2
Tay vợt Trần Đại Phát cũng đã giành vé vào vòng đấu chính
Ở các trận đấu khác, Tống Thị Bích Trâm (CLB Hải Đăng) giành phần thắng trắng 6-0 ở cả 2 set đấu trước Phạm Hoàng Ngọc (DTTC); Đặng Trần Quốc Thái (Quân đội) thắng 6-0, 4-6, 6-4 trước Nguyễn Trí Công (Quân đội), Trần Vân Quốc Duy (Hưng Thịnh TPHCM) thắng 6-4, 6-4 trước Đoàn Ngô Bá Kiệt (Becamex Bình Dương); Nguyễn Hiếu Minh (CLB Hải Đăng) thắng 6-1, 6-0 trước Nguyễn Nam (Becamex Bình Dương); Phạm Xuân Vũ (Thanh Hoá) thắng 7-6(4), 6-3 trước Bùi Bảo Duy (CLB Hải Đăng); Trần Đại Phát (DTTC) thắng 6-1, 6-2 trước Tưởng Duy Khánh (Hà Nội); Nguyễn Việt Hoàng (Thanh Hoá) thắng 7-6(1), 6-4 trước Đặng Ngọc Phúc Vinh (DTTC).
Cac tay vot Viet Nam toan thang o vong loai giai Vo dich U14 chau A – Nhom A hinh anh 3
Tay vợt Phạm Thị Hồng Cẩm giành vé vào vòng đấu chính
Vào 9h00 ngày 14/10, giải đấu sẽ bước vào ngày thi đấu đầu tiên của vòng chính. Ở nội dung đơn nữ, hạt giống số 1 Jaeah Lee (Hàn Quốc) sẽ mở màn bằng trận đấu với Tamiranashe Hobewell Shoko (Zimbabwe), Lê Nguyễn Phương Trinh (CLB Hải Đăng) gặp hạt giống số 3 người Ấn Độ – Saumrita Jagatdeo Verma, Nguyễn Quỳnh Anh (DTTC) đối đầu hạt giống số 6 Naomi Hagi (Hồng kông),  Ngô Hồng Hạnh (CLB Hải Đăng, hạng 122 ATF) gặp Zainab Patel (Ấn Độ, hạng 107 ATF), còn ở nội dung đơn nam, hạt giống số 1 Rushil Khosla (Ấn Độ) sẽ chạm trán tay vợt Nguyễn Đại Khánh (CLB Hải Đăng), Bùi Bảo Duy (CLB Hải Đăng) gặp hạt giống số 2 người Hàn Quốc – Woohyuk Chang, Bùi Hoàng Anh (Hà Nội) gặp Nguyễn Hiếu Minh (CLB Hải Đăng), Phạm La Hoàng Anh (CLB Hải Đăng) đối đầu hạt giống số 3 Aarav Hada (Nepal), Phạm Tuấn Hưng (DTTC) chạm trán hạt giống số 4 Kasra Rahmani (Iran), hạt giống số 5 – Nguyễn Quang Vinh (Hưng Thịnh TPHCM) gặp tay vợt người Cộng hoà Áo – Rainer Erik Schestak...
 
Hoàng Nam – thethaovietnam.vn

Để lại một bình luận

Thông tin phản hồi (0)

Thông tin tòa soạn Báo điện tử Thể thao Việt Nam
- Trụ sở: P601, CT4 chung cư Booyoungvina, Mỗ Lao, Hà Đông
- Điện thoại: 024.3823.0039. Hotline: 0912391270
- Email:toasoan@thethaovietnam.vn

ttvn

Cơ quan Chủ quản

- Báo Thể thao Việt Nam, 5 Trịnh Hoài Đức, Đống Đa, Hà Nội
- Quyền Tổng Biên Tập: Lê Thanh Tùng; Chủ biên: Phạm Tuấn
- Giấy phép báo chí: 359/GP - BTTTT, cấp ngày 04/09/2013

Top