Bóng đá tổng hợp

07:48 05/12/2019
Trực tiếp Sea Games 30 - kết quả Seagames 30 hôm nay 512 hình ảnh

Trực tiếp Sea Games 30 ngày hôm nay 5/12: Ánh Viên tiếp tục gặt Vàng?




Xem trực tiếp SEA Games 30 tại đây


Trong ngày thi đấu 4/12, đoàn TTVN bỗng nhiên chậm lại khi chỉ giành được thêm 4 HCV từ 2 môn bơi và thể dục dụng cụ, dù vậy đây là một ngày mà nhiều đoàn gặp nhiều khó khăn. Bốn tấm HCV từ 3 VĐV Huy Hoàng, Ánh Viên (bơi) và Đinh Phương Thành (thể dục dụng cụ) có hơi khiêm tốn nhưng vẫn đủ để Việt Nam đứng vững vàng ở ngôi số 2 trên bảng tổng sắp huy chương SEA Games 30.


"Tiểu tiên cá" Ánh Viên thất bại khi chỉ cán đích thứ 7 tại chung kết bơi 200m bướm nữ, tuy nhiên "vạn sự khởi đầu nan" trượt 1 tấm HCV nhưng kình ngư 23 tuổi đã có HCV ở nội dung 200m hỗn hợp thi sau đó. Ánh Viên đăng ký 12 nội dung với chỉ tiêu giành 8 HCV ở kỳ SEA Games lần này nên "Tiểu tiên cá" sẽ phải nỗ lực hết mình ở 10 nội dung còn lại.

Cô gái 23 tuổi người Cần Thơ vẫn là tâm điểm chú ý ngày thi đấu 5/12. Theo đăng ký Ánh Viên sẽ thi đấu 2 nội dung, 50m ngửa nữ và 200m ếch nữ. Bên cạnh "Tiểu tiên cá", "Rái cá" Nguyễn Huy Hoàng cũng được kỳ vọng sẽ giành tấm HCV bơi 1500m tự do nam. Ngày hôm qua (4/12) Huy Hoàng chính là kình ngư đã "mở hàng" HCV cho môn bơi khi cán đích đầu tiên bơi 400m tự do nam.

TTVN có thể đón thêm các HCV đến từ các môn như bắn súng, xe đạp, pencak silat...Đặc biệt chúng ta sẽ "nín thở" chờ đợi kết quả hai trận bán kết tennis đơn nam. Nếu Hoàng Nam và Daniel Cao Nguyễn cùng giành thắng lợi, sẽ có trận chung kết toàn Việt Nam, kết quả này sẽ giúp tennis Việt lần đầu tiên giành được HCV SEA Games.

Bảng tổng sắp huy chương Sea Games 30


Lịch thi đấu SEA Games 30 hôm nay 5/12 của Đoàn TTVN


THỜI GIAN NỘI DUNG VẬN ĐỘNG VIÊN VÒNG
Cầu Lông
9h00 Đơn nữ Nguyễn Thùy Linh - Philippines 1/16
9h30 Đôi nam nữ Nguyễn Văn Việt & Đinh Thị Phương Hồng - Philippines
Đỗ Tuấn Đức & Phạm Như Thảo - Singapore
10h00 Đơn nữ  Vũ Thị Trang - Indonesia
Đơn nam  Nguyễn Hải Đăng - Philippines
BI-A
9h00 Pool 9 bi nữ Bùi Xuân Vàng - Malaysia 1/8
Đoàn Thị Ngọc Lệ - Indonesia
12h00 English nam Phạm Hoài Nam - Philippines
1 băng nam Phạm Cảnh Phúc - Indonesia Tứ kết
15h00 English nam Trần Lê Anh Tuấn - Philippines 1/8
18h00 Pool 10 bi nam Đỗ Thế Kiên - Brunei
Dương Quốc Hoàng - Indonesia
Bóng Rổ
13h15 Đội nam Việt Nam - Singapore Loại
Bowling
8h00 Đôi nam nữ Phạm Gia Phú & Nguyễn Thị Hiền, Trần Anh Tuấn & Nguyễn Thị Yến Chi Chung kết
Boxing
15h00 60kg nam Vũ Thành Đạt - Đông Timor Tứ kết
15h45 64kg nam Nguyễn Văn Hải - Singapore
17h46 81kg nam Trương Đình Hoàng - Philippines
Thể Thao Điện Tử
11h15 Mobile Legends: Bang Bang Việt Nam - Malaysia Loại
13h00 Starcraft II (PC) Việt Nam - Thái Lan
Đấu Kiếm
9h00 Kiếm chém nữ Bùi Thu Hà, Phùng Khánh Linh Loại
10h00 Kiếm ba cạnh nam Nguyễn Xuân Lợi, Vũ Thành An
12h00 Kiếm chém nữ   Vòng 1/8
12h45 Kiếm ba cạnh nam  
13h05 Kiếm chém nữ   Tứ kết
13h20 Kiếm ba cạnh nam  
14h00 Kiếm chém nữ   Bán kết
14h40 Kiếm ba cạnh nam  
15h40 Kiếm chém nữ   Chung kết
16h00 Kiếm ba cạnh nam  
Bắn Súng
8h00 Súng trường 10m nam nữ Đỗ Thúy Hiền, Nguyễn Duy Hoàng Loại
10h30   Bán kết
11h00   Chung kết
Tennis
8h00 Đơn nữ Daniel Cao Nguyen - Philippines Bán kết
Đơn nam Lý Hoàng Nam - Singapore
Đôi nữ Đào Minh Trang, Fodor Csilla - Indonesia Tứ kết
Trần Thụy Thanh Trúc, Phan Thị Thanh Bình - Singapore
10h30 Đôi nam Daniel Cao Nguyen, Nguyễn Văn Phương - Thái Lan
 Lê Quốc Khánh, Lý Hoàng Nam  - Thái Lan
Bóng Chuyền
14h30 Bóng chuyền nữ Việt Nam - Indonesia Loại
Bóng Đá Nam
15h00 U22 Việt Nam - U22 Thái Lan   Loại
Bóng Đá Nữ
19h00 Nữ Việt Nam - Nữ Philippines   Bán kết
Trượt Ván
15h00 Game Of Skate nam   Bán kết
16h00 Street   Loại
Xe Đạp
8h00 Tính giờ nữ Nguyễn Thị Thật, Lâm Thị Kim Ngân Chung kết
12h00 Tính giờ nam Trịnh Đức Tâm
Bắn Cung
8h00 Cá nhân nam Hoàng Văn Lộc, Nguyễn Hoàng Phi Vũ, Nguyễn Đạt Mạnh, Chu Đức Anh Loại
Cá nhân nữ Lộc Thị Đào, Hà Thị Ngọc, Đỗ Thị Ánh Nguyệt, Nguyễn Thị Phương
12h00 Đồng đội nam Nguyễn Tiến Cương, Thạch Phi Hùng, Mai Xuân Đức, Nguyễn Văn Đầy
Đồng đội nữ Lê Phương Thảo, Nguyễn Tường Vy, Nguyễn Thị Nhật Lệ, Châu Kiều Oanh
Bơi Lội
8h00 1500m tự do nam Nguyễn Hữu Kim Sơn Loại
Nguyễn Huy Hoàng
8h18 50m ngửa nữ Nguyễn Thị Ánh Viên
Nguyễn Diệp Phương Trâm
8h23 50m bướm nam Huỳnh Mẫn Đạt
8h24 Lê Nguyễn Paul
8h26 200m ếch nữ  Nguyễn Thị Ánh Viên
Vũ Thị Phương Anh
8h33 200m hỗn hợp nam Lê Nguyễn Paul
8h36 Trần Hưng Nguyên
17h00 1500m tự do nam   Chung kết
17h20 50m ngửa nữ  
17h25 50m bướm nam  
17h50 200m ếch nữ  
18h00 200m hỗn hợp nam  
18h30 4x200m tự do nữ  
Golf
7h00 Đơn nam Trần Lam, Nguyễn Bảo Long Loại
Đơn nữ  Đoàn Xuân Khuê Minh, Ngô Lê Hoàng Nam Phương
Judo
12h00 Dưới 52kg nữ Nguyễn Thị Thanh Thủy - Thái Lan Tứ kết
Sambo
12h00 Sport Sambo dưới 82kg Huỳnh Trọng Nhân Loại
13h00   Bán kết
14h40   Tranh HCĐ
15h00   Chung kết
Hai môn phối hợp
7h00 phối hợp tiếp sức   Chung kết
Pencak Silat
9h30 Đối kháng nam (50-55 Kg) Nguyễn Đình Tuấn - Chung kết
13h30 Đối kháng nữ (50-55 Kg) Trần Thị Thêm - Chung kết
Muay Thái
14h00 63.5kg nam Trương Cao Minh Phát - Thái Lan Tứ kết
54kg nữ Bùi Yến Ly - Campuchia Tứ kết
Cầu Mây
8h30 Đôi nam Việt Nam - Campuchia Loại
13h30 Việt Nam - Myanmar
Bóng Chuyền Bãi Biển
13h00 Đội nữ Việt Nam - Malaysia Loại


 

Để lại một bình luận

Thông tin phản hồi (0)

Bài mới cùng mục

Thông tin tòa soạn Báo điện tử Thể thao Việt Nam
- Trụ sở: P601, CT4 chung cư Booyoungvina, Mỗ Lao, Hà Đông
- Điện thoại: 024.3823.0039. Hotline: 0912391270
- Email:toasoan@thethaovietnam.vn

ttvn

Cơ quan Chủ quản

- Báo Thể thao Việt Nam, 5 Trịnh Hoài Đức, Đống Đa, Hà Nội
- Quyền Tổng Biên Tập: Lê Thanh Tùng; Chủ biên: Phạm Tuấn
- Giấy phép báo chí: 359/GP - BTTTT, cấp ngày 04/09/2013

Top