Bóng chuyền

09:34 04/10/2015
Ở vòng bán kết giải bóng chuyền bãi biển nữ châu Á 2015 tổ chức tại Hồng Kông, hai đại diện của Australia sẽ gặp đại diện của Vanuatu và Trung Quốc ở vòng bán kết.
Tại vòng bán kết cặp Mariafe Artacho Del Solar / Nicole Laird của Asutralia gặp Linline Matauatu / Miller Pata của Vanuatu. Trong khi đó cặp Louise Bawden / Taliqua Clancy đối mặt với các tay đập của Trung Quốc là Ma Yuanyuan/Xia Xinyi.
2 doi cua Australia gap Trung Quoc va Vanuatu o ban ket hinh anh
Giải bóng chuyền bãi biển nữ châu Á 2015 tổ chức tại Hồng Kông đang bước vào những trận đấu cuối cùng

Ở lượt trận Tứ kết diễn ra hôm thứ Bảy, cặp hạt giống hàng đầu Matauatu / Pata những người đã giành 2 chức vô địch ở Thái Lan năm 2014 gồm Pattaya Challenger tại Chon Buri và Asian Tour Samila Open ở Songkhla đã gặp một chút khó khăn trước khi đánh bại cặp đôi của Indonesia 1, Dhita Juliana / Putu Dini Jasita Utami với tỷ số các set lần lượt là 21-11 và 21-19. Trong khi cặp Peru-sinh Artacho / Laird của Australia 2 đã có cuộc lội ngược dòng ngoạn mục để giành thắng lợi 17-21, 21-11 và 15-13 trước cặp Nhật Bản 2, Miki Ishii/Megumi Murakami.

Ở các trận Tứ kết khác thấy cặp Bawden/Clancy của Australia 1 giành thắng lợi 22-20 21-15 trước Chen Chunxia/Tang Ningya của Trung Quốc 1. Trong khi cặp Trung Quốc 2, Ma/Xia đánh bại cặp Tatyana Mashkova/Irina Tsimbalova của Kazakhstan 1 với tỷ số 21-14 21-17.

Ở lượt trận bán kết sáng chủ nhật, Matauatu / Pata của Vanuatu sẽ gặp đội Australia 2, Artacho / Laird, những người đã giành HCV ở giải vô địch bóng chuyền bãi biển U23 thế giới tổ chức tại Ba Lan trong khi Australia 1, Bawden / Clancy sẽ gặp Trung Quốc 2 Ma / Xia, nhà vô địch tại Asiad tại Hàn Quốc năm 2014.

Hai đội thắng sẽ giành quyền vào chơi trận chung kết, trong khi hai đội thua sẽ thi đấu phân hạng 3.

Trong khi đó cặp Varapatsorn Radarong / Tanarattha Udomchavee của Thái Lan 1, những người giành HCB tại ABG 4 và Asiad 2014 không tạo được dấu ấn khi để thua 16-21 9-21 trước Bawden / Clancy từ Australia 1 ở vòng loại. Đồng đội Khanittha Hongpak / Rumpaipruet Numwong cũng phải đối mặt với số phận tương tự khi họ bị đánh bại bởi Miki Ishii / Megumi Murakami của Nhật Bản trong một trận chiến hoàn toàn một chiều với tỷ số  9-21 10-21.

Kết quả các trận đấu ngày 3/10:

Vòng đấu loại trực tiếp:


Linline Matauatu/Miller Pata (Vanuatu) vs Julia Tilley/Shaunna Polley (New Zealand) 2-0 (21-14 21-13)

Dhita Juliana/Putu Dini Jasita Utami (Indonesia 1) vs Bakhtygul Samalikova/Yekaterina Lassyuta (Kazakhstan 2) 2-0 (21-12 21-15)

Mariafe Artacho Del Solar/Nicole Laird (Australia 2) vs Lo Wai Yan/Tam Hing Ching (Hong Kong 3) 2-0 (21-12 21-11)

Miki Ishii/Megumi Murakami (Japan 2) vs Khanittha Hongpak/Rumpaipruet Numwong (Thailand 2) 2-0 (21-9 21-10)

Louise Bawden/Taliqua Clancy (Australia 1) vs Varapatsorn Radarong/Tanarattha Udomchavee (Thailand 1) 2-0 (21-16 21-9)

Chen Chunxia/Tang Ningya (China 1) vs Liu Pi Hsin/Chang Ya Chu (Chinese Taipei 2) 2-1 (21-15 16-21 15-9)

Ma Yuanyuan/Xia Xinyi (China 2) vs Cat/Won Yuen Mei (Hong Kong 2) 2-0 (21-14 21-10)

Tatyana Mashkova/Irina Tsimbalova (Kazakhstan 1) vs Takemi Nishibori/Sayaka Mizoe (Japan 1) 2-1 (21-10 19-21 15-12)

Vòng Tứ kết:

Matauatu/Pata (Vanuatu) vs Dhita/Putu (Indonesia 1) 2-0 (21-11 21-19)

Artacho Del Solar/Laird (Australia 2) vs Ishii/Murakami (Japan 2) 2-1 (17-21 21-11 15-13)

Bawden/Clancy (Australia 1) vs Chen Chunxia/Tang Ningya (China 1) 2-0 (22-20 21-15)

Ma Yuanyuan/Xia Xinyi (China 2) vs Mashkova/Tsimbalova (Kazakhstan 1) 2-0 (21-14 21-17)

Lịch thi đấu ngày 4/10:

Vòng bán kết:


Trận 37: Matauatu/Pata (Vanuatu) vs Artacho Del Solar/Laird (Australia)

Trận 38: Bawden/Clancy (Australia) vs Ma Yuanyuan/Xia Xinyi (China 2)

Phân hạng 3: thua trận 37 vs thua trận 38

Chung kết: Thắng trận 37 vs Thắng trận 38
Hoàng Nam

Để lại một bình luận

Thông tin phản hồi (0)

Bài mới cùng mục

Thông tin Thể thao Việt Nam
- Trụ sở: P601, CT4 chung cư Booyoungvina, Mỗ Lao, Hà Đông

ttvn

Top